•••—¤™(¯`†´¯) —»Lớp 12A3 2004-2007«— (¯`†´¯)™¤—•
Chào mừng bạn ghé thăm Lớp 12A3 2004-2007 trường THPT Nguyễn Tất Thành ĐăkLăk.
Chúc Các Bạn Vui Vẻ.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhNTT M'ĐRĂKLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng keke
Bài gửingười gửithời gian
[VIP] Hứa Minh Quyên: ngày ấy==>bây giờ Fri May 13 2011, 21:18
[VIP] Giữa con trai và con gái, còn một số điểm khác biệt xuất phát từ... THIÊN VỊ Sun Jan 02 2011, 10:43
[VIP] Chúc mừng năm mới Fri Dec 31 2010, 19:47
[VIP] THÔNG BÁO KHẨN Tue Oct 26 2010, 18:37
[VIP] "Chúc mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10" Sat Oct 23 2010, 12:09
[VIP] KHOÁ 2003-2006 Sat Oct 23 2010, 11:41
[VIP] Ngày hôm nay, tôi sẽ... Fri Oct 22 2010, 19:07
[VIP] Luật của người giàu (liên tục update) Fri Oct 22 2010, 10:02
[VIP] Tâm lý nghề sale Fri Oct 22 2010, 09:58
[VIP] VỚI CON GÁI :LỜI NÓI có giống như SUY NGHĨ ??? Mon Oct 18 2010, 23:10
[VIP] Học Sinh, Sinh viên làm gì trong giờ học? Sun Oct 17 2010, 22:06
[VIP] Những trò vui của Học sinh Tue Aug 31 2010, 22:22

Chat với đội ngũ Admin diễn đàn

Online Status
Hotline
0905533689 or 0973502600

Online Status
Kỹ thuật
Nội Quy Diễn Đàn
Thông Báo Nghỉ Hè
Thông Báo Đổi Tên miền
Topic điểm danh thành viên!
Cùng làm Baner và Logo cho Diễn đàn
Danh Sách Website của một số trường Cao Đẳng và ĐH

Share | 

Bí Mật Của Người Giàu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Bí Mật Của Người Giàu _
Bài gửiTiêu đề: Bí Mật Của Người Giàu   Bí Mật Của Người Giàu I_icon_minitimeTue Jul 13 2010, 20:03

Những bí mật của người giàu

"Nếu muốn giàu có, bạn chỉ cần phân biệt giữa tài sản và tiêu sản,sau đó bạn hãy đi mua tài sản."

Sau khi đọc xong câu này có người sẽ hỏi rằng : nếu đơn giản thế thì ai cũng giàu rồi còn gì ?

Thật đáng tiếc, trong xã hội không có nhiều người giàu chỉ bởi vì họ không biết phân biệt giữa tài sản và tiêu sản.
Hãy về hỏi người thân của bạn xem tài sản là gì và họ có tài sản k0?
Bố mẹ bạn sẽ nói rằng tài sản chính là ngôi nhà bạn đang ở, xe máy, ôtô bạn đi, điện thoại bạn dùng, tivi bạn đang xem, ... những cái gì có trong ngôi nhà của bạn.

Thật buồn khi phải nói rằng:[size=25]ngôi nhà bạn đang ở nó chính là 1 tiêu sản chứ ko phải là tài sản
Đến đây chắc chắn bạn sẽ đặt ra câu hỏi tài sản và tiêu sản nó sẽ là cái gì.

Tiêu sản là thứ lấy tiền từ túi bạn ra.

Ngôi nhà bạn đang ở không phải là tài sản vì bố mẹ bạn phải mất tiền trang trí cho nó, nộp thuế đất, ...Xe máy là tiêu sản vì bạn phải đổ xăng hàng ngày, sửa khi hỏng,...Chiếc dế bạn dùng là tiêu sản vì bạn phải nạp tiền cho nó...Và còn nhiều ví dụ khác cho tiêu sản.

Vậy tài sản sẽ là cái gì, nó là thứ sẽ đem Tiền lại cho bạn hàng tháng mà không phải làm gì.

Bạn có thể đang ngồi chém gió, chơi game, du lịch, nhưng tài sản vẫn đem lại tiền cho bạn mỗi tháng. Và bạn hỏi tôi chỉ có thế thôi sao, tôi ko phải làm gì. Không, thật ra vẫn có việc cho bạn đấy: kiểm tra tài khoản trong [You must be registered and logged in to see this link.] của mình.

Có những loại tài sản nào?

nhà hàng, siêu thị,.. những thứ thuộc về bạn, nhưng bạn ko điều hành (vì sẽ tốn sức hãy để dành mà vui chơi ), bạn thuê người khác quản lí. Chúng đem tiền về cho bạn mỗi ngày.
-Bất động sản: nhà, đất, kho bãi, văn phòng cho thuê...Bạn không làm gì mà người thuê vẫn phải trả tiền cho bạn hàng tháng.
-Tài sản giấy: cổ phiếu, trái phiếu...
... và còn 1số tài sản khác,bất cứ thứ gì đem lại lợi nhuận cho bạn.

Khi tôi nói với bạn hãy mua tài sản thì không có nghĩa là không mua tiêu xài đâu nhé. Sẽ chẳng có nghĩa lí gì nếu tôi kiếm được hàng tỉ đồng mà không có bên mình bồ đẹp, điện thoại xịn, quần áo hàng hiệu, xe hơi đắt tiền,...

nhưng tôi sẽ không mua tiêu sản trước mà sẽ mua một số tài sản đem lại lợi nhuận để trả cho cái tiêu sản kia.Vd tôi muốn mua 1 chiếc BMW, thì tôi sẽ mua số tài sản mang lại cho mình >10000$/tháng. thì chỉ sau chưa đầy 2 năm tôi đã có xe
ở bồ đi chơi.

Hãy nhớ: người giàu mua tài sản trước, người nghèo và trung lưu mua tiêu sản trước làm họ nhầm tường mình đã mua được tài sản.

Mua tài sản: sẽ giống như bạn trồng 1 cái cây tiền. bạn gieo hạt giống vào cột tài sản, chăm sóc nó và khi cái cây lớn rồi thì bạn ko phải làm gì nữa mà vẫn có tiền ^^

Vậy phải làm như thế nào? bạn mua tài sản, số tiền tài sản mang đến bạn lại dùng để đầu tư vào tài sản, cứ như vậy, tài sản của bạn sẽ ngày càng nhiều hơn --->>>sướng nhé ^^

Chỉ có thế thôi. Nên nhớ
người giàu mua tài sản trước, người nghèo và trung lưu mua tiêu sản trước làm họ nhầm tường mình đã mua được tài sản."
http://vn.360plus.yahoo.com/ngducdu_89

Bí Mật Của Người Giàu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang