•••—¤™(¯`†´¯) —»Lớp 12A3 2004-2007«— (¯`†´¯)™¤—•
Chào mừng bạn ghé thăm Lớp 12A3 2004-2007 trường THPT Nguyễn Tất Thành ĐăkLăk.
Chúc Các Bạn Vui Vẻ.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhNTT M'ĐRĂKLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng keke
Bài gửingười gửithời gian
[VIP] Hứa Minh Quyên: ngày ấy==>bây giờ Fri May 13 2011, 21:18
[VIP] Giữa con trai và con gái, còn một số điểm khác biệt xuất phát từ... THIÊN VỊ Sun Jan 02 2011, 10:43
[VIP] Chúc mừng năm mới Fri Dec 31 2010, 19:47
[VIP] THÔNG BÁO KHẨN Tue Oct 26 2010, 18:37
[VIP] "Chúc mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10" Sat Oct 23 2010, 12:09
[VIP] KHOÁ 2003-2006 Sat Oct 23 2010, 11:41
[VIP] Ngày hôm nay, tôi sẽ... Fri Oct 22 2010, 19:07
[VIP] Luật của người giàu (liên tục update) Fri Oct 22 2010, 10:02
[VIP] Tâm lý nghề sale Fri Oct 22 2010, 09:58
[VIP] VỚI CON GÁI :LỜI NÓI có giống như SUY NGHĨ ??? Mon Oct 18 2010, 23:10
[VIP] Học Sinh, Sinh viên làm gì trong giờ học? Sun Oct 17 2010, 22:06
[VIP] Những trò vui của Học sinh Tue Aug 31 2010, 22:22

Chat với đội ngũ Admin diễn đàn

Online Status
Hotline
0905533689 or 0973502600

Online Status
Kỹ thuật
Nội Quy Diễn Đàn
Thông Báo Nghỉ Hè
Thông Báo Đổi Tên miền
Topic điểm danh thành viên!
Cùng làm Baner và Logo cho Diễn đàn
Danh Sách Website của một số trường Cao Đẳng và ĐH

Share | 

VỚI CON GÁI :LỜI NÓI có giống như SUY NGHĨ ???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

VỚI CON GÁI :LỜI NÓI có giống như SUY NGHĨ ???  _
Bài gửiTiêu đề: VỚI CON GÁI :LỜI NÓI có giống như SUY NGHĨ ???     VỚI CON GÁI :LỜI NÓI có giống như SUY NGHĨ ???  I_icon_minitimeMon Oct 18 2010, 23:10

Con gái - một sinh vật khó hiểu? Thử tìm hiểu xem những lời nói và suy nghĩ của con gái có giống nhau không nhé?

“Em đang buồn lắm, hãy để em khóc một mình...”

Nếu nàng nói vậy thì bạn có thể hiểu như thế này: “Em đang cố làm ra vẻ buồn bã và cô đơn chỉ để được anh quan tâm và hỏi han thôi đấy!”

Con gái thường yếu đuối và... ưa nhõng nhẹo một tẹo, do đó họ ít khi nào khóc một mình nếu biết rằng bạn không nghe thấy.

Do đó khi nghe con gái nói như thế, bạn đừng tưởng thật mà bỏ cô ấy lại một mình nhé. Có thể bạn không giải quyết được những vấn đề rắc rối của con gái, nhưng chỉ cần bạn ngồi bên cạnh, im lặng và lắng nghe con gái khóc, để con gái biết rằng mình không bao giờ cô đơn, thì đủ để họ cảm thấy hạnh phúc trở lại rồi.

“Anh đừng theo đuổi em nữa, em không thể đáp lại tình cảm của anh được…”

Trong “một số” trường hợp, bạn có thể hiểu như thế này: “Em nói từ chối anh rồi đấy, nhưng nếu anh yêu em chân thành thì đừng bỏ cuộc ngay nhé...”

Một chút “kiêu” sẽ khiến con gái thêm phần thú vị và thu hút con trai hơn chứ nhỉ? Vả lại, ai đời nhận được lời tỏ tình của con trai thì gật đầu cái rụp đồng ý ngay được, người ta sẽ nghĩ con gái dễ dãi thì sao? Do đó, con trai vẫn chưa hết hy vọng đâu, thời gian sẽ làm cho con gái tin tưởng vào độ chân thành của con trai nhiều hơn.

“Anh thấy hai cô bé kia thế nào? Xinh nhỉ? Có muốn đi lại làm quen người ta không?”

Bạn nên hiểu là: “Em đang muốn thử xem anh có phải loại con trai háo sắc hay đi tán tỉnh các cô gái xinh đẹp không đấy!”

Đừng có dại mà gật gù đồng ý với cô ấy, thậm chí tệ hơn là... bay lại làm quen với hai cô gái kia liền bạn nhé. Mất điểm trầm trọng đấy!

Con gái dù nói rất nhiệt tình và tỏ vẻ phóng khoáng, nhưng bên trong thì cô nàng đang ngấm ngầm ghen tỵ đấy. Thật tốt nếu bạn lắc đầu và nói rằng: “Anh chẳng quan tâm đâu vì bên cạnh anh có một cô gái còn xinh hơn thế nữa kia”.

Dù sự thật cô ấy có xinh hơn hai cô kia hay không thì cũng đâu có quan trọng gì? Quan trọng là cô ấy sẽ mỉm cười hài long với bạn ngay thôi, đôi khi một phút “gian dối thật lòng” cũng đâu phải là quá tệ, bạn nhỉ?

"Em ghét anh"

Và cuối cùng, nếu con gái nói: “Em ghét anh lắm!” (Đi kèm với cái cúi đầu e thẹn, hai má đỏ bừng và cái miệng cười chúm chím.)

Thì bạn sẽ hiểu chắc chắn như thế này: “Em yêu anh lắm, đồ đáng ghét ạ!”

Con gái nói ghét là thương mà. Đôi khi con gái rất ngại nói ra những điều sâu kín tự tận đáy lòng mình, nhưng những biểu hiện của họ thì đã “tố cáo” chính họ rồi còn gì? Điều này đòi hỏi ở các chàng trai một chút tinh tế đấy nhé. Dù có hơi… phức tạp một tý, nhưng nếu hiểu ý con gái, bạn sẽ thấy họ đáng yêu đấy chứ?

VÀ NHIỀU ĐIỀU CŨNG THẬT KHÓ HIỂU>>>

Nếu bạn hôn cô ấy, bạn là chàng trai không tốt. Nhưng nếu bạn không hôn cô ấy, bạn không phải con trai.

Nếu bạn ca ngợi cô ấy, cô ấy sẽ cho rằng bạn đang nói dối. Nhưng nếu bạn không nói gì, thì cô ấy cho rằng bạn chẳng có gì tốt đẹp cả.

Nếu bạn đồng tình với những ý thích của cô ấy, thì bạn là người ba phải. Nhưng nếu bạn không làm thế, thì bạn là người chẳng “am hiểu” gì cả.

Nếu bạn gặp cô ấy thường xuyên, cô ấy cho rằng bạn tẻ nhạt. Nhưng nếu không như thế, cô ấy sẽ kết tội bạn là người hai mặt.

Nếu bạn ăn mặc chải chuốt, cô ấy nói bạn là dân chơi. Nhưng nếu bạn không ăn mặc như thế, thì bạn đúng là một chàng trai chán phèo.

Nếu bạn ghen, cô ấy cho rằng như thế thật xấu. Nhưng nếu bạn không ghen, cô ấy lại nghĩ bạn không yêu cô ấy

Nếu bạn chậm một phút, cô ấy phàn nàn vì phải đợi lâu. Nhưng nếu cô ấy muộn giờ, thì cô ấy sẽ nói: “Con gái mà, ai chẳng thế?”.

Nếu bạn ít hôn cô ấy, cô ấy sẽ nói bạn lạnh lùng. Nhưng bạn thử hôn cô ấy thường xuyên xem? Cô ấy sẽ gào lên rằng bạn là người ưa “lợi dụng”.

Nếu bạn không giúp cô ấy qua đường, bạn đúng là “đồ không có đạo đức”. Nhưng nếu bạn giúp, cô ấy cho rằng bạn “chỉ là kẻ hay dụ dỗ phụ nữ”.

Nếu bạn nhìn ngắm người phụ nữ khác, cô ấy buộc tội bạn hay tán tỉnh và không chung thuỷ. Nhưng nếu cô ấy nhìn ngắm người đàn ông khác, cô ấy nói đó chỉ thể hiện sự ngưỡng mộ thôi.

Nếu bạn nói, cô ấy muốn bạn lắng nghe. Còn nếu bạn lắng nghe, thì cô ấy lại muốn bạn nói.

Nhưng lắm lúc lại chẳng biết thế nào mà lần.

Tóm lại:

Rất đơn giản, nhưng lại cực kỳ phức tạp.

Rất yếu đuối, nhưng lại vô cùng mạnh mẽ.

Rất khó hiểu, nhưng ai cũng khát khao có được.

Rất đáng trách, nhưng lại vô cùng tuyệt vời, vì cô ấy là… CON GÁI.
ÔI CON GÁI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Very Happy Very Happy Very Happy
http://vn.360plus.yahoo.com/ngducdu_89

VỚI CON GÁI :LỜI NÓI có giống như SUY NGHĨ ???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang